Thiên Trường Music
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Thiên Trường Music

Bàn về ca sĩ Thiên Trường

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan

Go down 
2 posters

bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan hơn
Hồng Kông
bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Vote_lcap50%bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Vote_rcap
 50% [ 1 ]
Đài Loan
bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Vote_lcap0%bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Vote_rcap
 0% [ 0 ]
Thích cả 2
bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Vote_lcap50%bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Vote_rcap
 50% [ 1 ]
Ko thích cả 2
bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Vote_lcap0%bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Vote_rcap
 0% [ 0 ]
Tổng số bầu chọn : 2

Tác giảThông điệp
fan yêu lầm
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
fan yêu lầm

Địa chỉ : trại khùng-trại điên-hụi t8m-hụi ham hố-hụi thả dê

bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Empty
Bài gửiTiêu đề: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 1:30 pm

mọi người nêu ý kiến đi nào,fan thì cực kì thích các diễn viên HK,nhất là các diễn viên gạo cội như Lưu Tùng Nhân,Trịnh Thiếu Thu,Khương Đại Vệ.còn mọi người thì sao
https://thientruongmusic.forumvi.com
fan yêu lầm
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
fan yêu lầm

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 1:50 pm

1 vài tấm hình để so sánh Very happy

diễn viên Hồng Kông:
bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Posterwk1zz2
poster của phim Vòng Xoay Cuộc Đời
bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan 20011vr3
idol của fan đó Very happy

diễn viên Đài Loan:
bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan 167759086121412303aj5
diễn viên chính của phim Hòan Quân Minh Châu
bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan 170855310865246942rq7
cô nàng Đổng Khiết này ai chả biết Very happy

đó chỉ là so sánh "sơ bộ" của fan dựa vào 2 bộ phim đc chiếu gần đây nhất trên đài THVL,1 của TVB Hồng Kông và 1 của Đài Loan,nhưng coi phim HK ta thấy nhiều xúc cảm chứa đựng trong bộ phim:yêu,giận,thương,ghét,khóc theo phim cũng có.còn coi phim Đài Loan,fan thấy chả có gì hay hết,ko bị lôi cuốn vào tình tiết của phim.

idea của mọi người thế nào
BeBuamlk
Moderator
Moderator
BeBuamlk

Nữ Tổng số bài gửi : 147
Địa chỉ : Bjk làm rj`....
Humor : ....??
My name : Buam

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 8:56 pm

hhihi....chào sis nhá....thank sis là ng` đầu tiên...ko phải là em..bước dzào đây so funny .....trước tiên thank sis trước nè....còn về 2 nước này...
-Em thấy HK thjx hợp dzới phim hành động ...xả hội đen nhưng rất có chân thật....đề cao tình cha ( mẹ ) con...anh em.....và cả lẫn tình yêu trai gái....sis phân tích rằng..có đũ...các cảm xúc..còn về các bộ phim...em thường coi ké ba em....nên ko bjk tựa...chĩ thấy hay al2 bay đầu dzào coi...^^..em đồng ý dzới sis....^^...còn vế ĐL...hehe...sis đừng thêin dzị náh. so funny ..

-ĐL nổi tiếng về phim thần tượng.....( toàn là học sinh ^^ còn đi học...)...các bộ phim đó....tạo nên 1 thế giới đồng cãm dzới tuổi chúng mình...lại cũng rất hài hước ( VD : Tuổi 18 Cấm hay ko?.....Chung Cực Nhất Ban.....Hanakimi....và bộ phim gần đây nhất là Vị ngọt Machiato..)....nhưng....cũng có 1 số bộ phim hơi nhãm...và tình tiếc kũ.....các bộ phim Vd như Định Mệnh..Thơ Ngây...hình như luôn tạo ra 1 cô diễn viên chính....ngốc nghếch..nói chung là....thiên vị về nam chính và nữ chính.......hehe....có thễ em phân tích phim ĐL toàn phim thần tượng......
--> đây chĩ là ý kiến của em....hehe.... Very happy
fan yêu lầm
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
fan yêu lầm

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 9:03 pm

em nói cũng khá đúng so funny mà nè,cám ơn ss đi chứ,ss là người đầu tiên bò vào box của em đó so funny

nói về phim HK thì các phim cổ trang khá hay với dàn diễn viên gạo cội,giàu kinh nghiệm như ss đã nêu trên,ngoài ra cách ăn mặc cũng rất hợp thời,đẹp mắt,nay ra nay,xưa ra xưa,ko như ba cái phim Trung Quốc,Đài Loan hay Singapore,phim cổ trang thời xưa mà nhuộm đầu vàng khè,ai chịu nổi.

ngoài ra diễn viên HK dù nam hay nữ nhìn cũng rất cá tính,làm cho bộ phim thêm lôi cuốn.lấy ví dụ như các bức hình mà ss đã post,1 bên là diễn viên HK,1 bên là ĐL,em nhìn xem,các nam diễn viên HK rất cá tính,manly vô cùng,dù 1 vài diễn viên đã có tuổi(như Damien Lau Lưu Tùng Nhân)

nói về phim ĐL,chỉ có 5/100 phim là hay,nếu như có nữ diễn viên Lưu Tuyết Hoa đóng.nhưng phim ĐL thì rất sướt mướt,ủy mị,khóc lóc um sùm.đa phần phim ĐL thì ss thấy khóc wá choài mà hiếm khi đứng lên bằng chính mình,phim ĐL cũng có vài nét na ná phim HQ.có lẽ HQ bị nhiễm cái đó từ ĐL.

nói túm gọn,ss vẫn mê phim HK Very happy nhất là Raymond Lam
BeBuamlk
Moderator
Moderator
BeBuamlk

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 9:15 pm

hehe.....cấm ơn sis ròy đó chứ... so funny ....

- Hk : Boy rất cá tính....toàn mặc đồ " vét " ..hehe....còn Girl...nử tính dzô cùng...nói chung...đều dc...nhưng phim HK đa số dv đều trung niên...và hình như em chưa bao h` coi 11 bộ phim thần tượng HK so funny ...

- ĐL : hehe....khóc nhiều thiệt....phim thần tượng mà sis....em chĩ thxj coj phim ĐL nào mà dv đóng là Hs hay còn trẻ tuổi...còn mấy phim kia...hem dám đụng tới.... so funny so funny
fan yêu lầm
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
fan yêu lầm

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 9:19 pm

so funny sorry ss wên nhìn dòng cám ơn của em

HK:diễn viên trung niên,càng già càng hay,vì như người ta nói "gừng càng già càng cay",cho nên phim HK hay là do các diễn viên đó,lớp trẻ mới lên cũng chịu học hỏi bậc đi trước nên đã hay càng hay hơn.

ĐL:chỉ có 1 cái là khóc,khóc và khóc.lớp trẻ lên cũng khóc,lớp già cũng khóc."cha truyền con nối" biết bao đời nay,từ khi ss còn nhỏ đến giờ hơn 10 năm,ĐL vẫn mang cái mác là phim ủy mị,sướt mướt nhất mọi thời đại,chỉ có mấy ông bà lão mới coi chứ bậc trung niên cũng ko thích coi ĐL lắm.

--> hehe....lười wá.....chui dzô đây ghi ké..... so funny so funny .......
àh..sis nói ....chị mấy ông bà lão mới coi...sis noái em dzà àh.... hixhix hixhix hixhix
fan yêu lầm
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
fan yêu lầm

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 9:46 pm

Trích dẫn :
hehe....lười wá.....chui dzô đây ghi ké..... ....... so funny so funny
àh..sis nói ....chị mấy ông bà lão mới coi...sis noái em dzà àh.... hixhix hixhix hixhix
ai cho ghi ké đó so funny mà em ko phải bà lão,bà cụ non là cùng so funny
BeBuamlk
Moderator
Moderator
BeBuamlk

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 9:59 pm

fan yêu lầm đã viết:
Trích dẫn :
hehe....lười wá.....chui dzô đây ghi ké..... ....... so funny so funny
ai cho ghi ké đó so funny mà em ko phải bà lão,bà cụ non là cùng so funny

hahaha....mọi người ơi....ra àm xem sis Fan ăn hiếp...BÀ CỤ NON nè.... so funny so funny so funny
fan yêu lầm
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
Ham Hố Nhất Diễn Đàn
fan yêu lầm

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 10:05 pm

đi wa box nhạc VN ủng hộ cho Thiên Trường-Địa Hải giùm ss coi...bà cụ non Very happy đứng đây nói hoài à,có 2 đứa bàn luận về phim mà thấy chóng mặt Very happy
BeBuamlk
Moderator
Moderator
BeBuamlk

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitimeSat May 17, 2008 10:26 pm

fan yêu lầm đã viết:
đi wa box nhạc VN ủng hộ cho Thiên Trường-Địa Hải giùm ss coi...bà cụ non Very happy đứng đây nói hoài à,có 2 đứa bàn luận về phim mà thấy chóng mặt Very happy

okie okie...we liên...... so funny
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan   bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan Icon_minitime

bạn thích diễn viên Hồng Kông hay Đài Loan
Trang 1 trong tổng số 1 trang